
 

KITENGO CHA UCHIMBAJI VISIMA NA USIMAMIZI WA MABWAWA 

(Drilling and Dam Management Unit) 
 

Kitengo cha Uchimbaji Visima na Usimamizi wa Mabwawa ni kitengo maalum cha kitaalamu na 

kibiashara kilicho katika Bodi ya Maji Bonde la Ziwa Victoria kinachojishughulisha na kutoa 

huduma za uhakika, endelevu na zenye gharama nafuu katika maendeleo ya miundombinu ya 

maji. 

Kitengo kimejikita katika maendeleo ya maji chini ya ardhi, ujenzi na ukarabati wa mabwawa 

pamoja na usimamizi wa usalama wa mabwawa ili kuimarisha upatikanaji wa maji kwa jamii, 

taasisi na kwa ajili ya shughuli za kiuchumi. 

Kwa kuzingatia ubora wa kitaalamu na ufanisi wa kiutendaji, kitengo kinatumia wataalamu wenye 

uzoefu pamoja na vifaa vya kisasa katika kutoa huduma zinazokidhi mahitaji ya wateja. 

 

Huduma Zetu 

 Huduma za Uchimbaji wa Visima 

Tunatoa huduma kamili za maendeleo ya maji chini ya ardhi ikiwa ni pamoja na tafiti za kijiolojia 

na haidrolojia, uchimbaji wa visima, majaribio ya uzalishaji wa maji (pumping test), pamoja na 

ufungaji wa mifumo ya kusukuma maji. Kila kisima hujengwa kwa kuzingatia viwango vya 

kitaalamu ili kumudu kutoa huduma kwa muda mrefu. 

 

 Ujenzi na Ukarabati wa Mabwawa 

Kitengo kinajishughulisha na ujenzi wa mabwawa madogo na ya kati, mabwawa ya kuhifadhi maji 

(water pans), pamoja na miundombinu mingine ya maji. Pia tunatoa huduma za ukarabati na 

uboreshaji wa mabwawa yaliyopo ili kuongeza uwezo, ufanisi, na usalama wake. 

 

 Usimamizi wa Usalama wa Mabwawa 

Tunatoa huduma za kitaalamu za ukaguzi wa mabwawa, ufuatiliaji wa hali yake, tathmini ya 

hatari, pamoja na kuhakikisha uzingatiaji wa viwango na taratibu za usalama. Lengo letu ni 

kuhakikisha mabwawa yanafanya kazi kwa usalama na uendelevu. 

 

 Huduma za Ushauri na Kiufundi 

Kitengo kinatoa huduma za upembuzi yakinifu (feasibility studies), usanifu wa miradi (designs), 

usimamizi wa ujenzi, pamoja na ushauri wa kitaalamu. Tunasaidia wateja kuanzia hatua ya wazo 

hadi utekelezaji wa mradi. 

 

 

Mfumo wa Utekelezaji (Approach) 

Tunatumia mfumo wa kazi unaolenga matokeo (results-based) na unaosimamia miradi (project-

based approach) ili kuhakikisha ufanisi, uwajibikaji, na utoaji wa huduma kwa wakati. Kila mradi 

hupangwa, kutekelezwa na kufuatiliwa kwa umakini ili kufikia ubora wa juu kwa gharama stahiki. 

 

Kwa nini utuchague 

 Timu ya wataalamu wenye uzoefu  

 Matumizi ya vifaa na teknolojia ya kisasa  

 Huduma zenye gharama nafuu na uhakika  

 Kipaumbele cha ubora na usalama  



 Mfumo jumuishi wa huduma za visima na mabwawa  

 

Wateja wetu 

Tunatoa huduma kwa makundi mbalimbali ikiwemo: 

 Taasisi za Serikali  

 Mamlaka za Serikali za Mitaa  

 Miradi ya maji ya kijamii  

 Mashirika yasiyo ya kiserikali (NGOs) na wadau wa maendeleo  

 Sekta na watu binafsi  

 

Dhamira Yetu 

Tumejikita katika kuboresha upatikanaji wa maji, kuimarisha ustahimilivu dhidi ya mabadiliko ya 

tabianchi na kutoa huduma endelevu za miundombinu ya maji zinazokidhi mahitaji ya sasa na ya 

baadaye. 

 

Wasiliana Nasi 

Wasiliana nasi kwa huduma za kitaalamu za uchimbaji wa visima na usimamizi wa mabwawa 

zinazokidhi mahitaji yako. 

 


